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§. MUDA WA MKATABA: Sku 90
7. MASHARTI YA MALIPO: i) Hakuna Malipo ya Awak,

i) Fundi atalipwa mara baada ya kazl kukaguina
8. AINA YA MKATABA: Mkataba wa Ufundi

S, MASHARTI YA NKATABA:
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hali ya juu wa kiufundi.

e Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kusimamisha kazi na kulipa
hasara zote zilizotokana na uzembe au makusudi.

e Fundi Mkuu atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa moja
kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaunganisha mafundi wote aliowaajin
kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

e Fundi Mkuu kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake
wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na utaalamu au
ujuzi wa kutosha.

¢ Fundi Mkuu atahusika na vitendo vyote vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote
anayefanya kazi chini ya usimamizi wake .

¢ Fundi Mkuu kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na salama na
pia pindi kazi ishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama
mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.




« Fundi ahakikishe anaondoa vitu vilivyofun

ibi gwa ndani ya j lifu bila
kusababisha uaharibifu wa vitu hivyo au jengo. ya jengo kwa ungall

» Kiasi cha aSF|ilnia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwaijiri kwa muda wa
Mwezi mmoja baada ya kazi kukamilika (Retention Money) nakulipwa mara baada ya
ukaguzi wa mwisho kufanyika.

» Ucheleweshaji wa Kazi:

» Ucheleweshaiji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi a_lltapewa adhabu ya
kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshaji huo

» Ucheleweshaiji uliosababishwa na Mwaijiri, Fundi ataomba aongezewe
muda wa kumalizia kazi.

NB: Mkataba huu unaweza kuvunjwa mara moja kwa mambo yafuatayo:

> lwapo fundi Mkuu au Mafundi walioko chini yake au vibarua wake watajihusisha
na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote ya chuo cha ualimu mandaka.

» lwapo Fundi Mkuu au Mafundi wake watafanya kazi bila kufuata mchoro au
maelekezo ya Mhandisi Mshauri.

» Iwapo Fundi Mkuu au Mafundi wake hatazingatia taratibu za ujenzi au ubora wa
kiufundi katika kazi yake.

» lkumbukwe hiki ni chuo chenye vijana wa kike na kiume, hivyo basi Fundi mkuu
ahakikishe vibarua wake wanakua na nidham mda wote, lugha za matusi,ulevi
kelele, kusimama ovyo na wanachuo, kumletea mwanachuo zawadi yoyote,
nakadhalika haviruhusiwi ndani ya eneo la chuo. Fundi mkuu atawajibishwa kwa
kusitishwa mkataba wake.
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